![](images/b.gif) |
เมื่อวันที่ 17 พฤศจิกายน.2559 จังหวัดอุทัยธานีทำการปฏิบัติงานหน่วยเคลื่อนที่แพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนีครั้งที่ 1 ที่โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ขุย ต.หนองนางนวล อ.หนองฉาง โดยมีกลุ่มแพทย์และทันตบุคลากรจาก รพ.อุทัยธานี รพ.หนองฉาง และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขสังกัด สสอ.หนองฉาง เข้าร่วมในการช่วยเหลือชาวบ้านเรื่องปัญหาโรค/ภัยสุขภาพ ปัญหาสุขภาพช่องปากในพื้นที่ดังกล่าวที่มีระยะทางที่ห่างไกลจากตัวอำเภอ งานนี้มีนายประภัสสร์ มาลากาญจน์ ผวจ.อุทัยธานี/ประธานกรรมการ พอ.สว.จังหวัดเป็นประธานและ นพ.มนู ศุกลสกุล นพ.สสจ./ประธานคณะอนุกรรมการฝ่ายเลขานุการเป็นผู้กล่าวรายงานการให้บริการ ด้วยยอดรวมของผู้รับบริการที่ 1,060 ราย โดยก่อนให้บริการหน่วยแพทย์ได้มีกิจกรรมเพื่อถวายความอาลัยแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช พระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 9 |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 24 พฤศจิกายน 2559 |
|
![](images/b.gif) |