![](images/b.gif) |
หน่วยงานสาธารณสุขของจังหวัดอุทัยธานี ร่วมจัดกิจกรรมในงาน รวมพลังแห่งความภักดี วันอังคารที่ 22 พฤศจิกายน 2559 โดยนำบริการบริจาคโลหิต,บริการตรวจรักษาโรคจากหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ และบริการทันตกรรมฟรี โดยคณะแพทย์และทันตแพทย์จากโรงพยาบาลอุทัยธานีร่วมกับหน่วยงานสาธารณสุขในจังหวัดอุทัยธานี ให้บริการตั้งแต่เวลา 07.00-12.00 น. ณ ลานสุพรรณิการ์ หน้าศาลากลางจังหวัดอุทัยธานี เพื่อร่วมรำลึกและทำความดีถวายพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช พระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 9 โดยมีผู้มารับบริการรวม 252 ราย
โดยในส่วนของระดับอำเภอ ก็ได้มีการจัดงานขึ้นในทุกอำเภอเช่นเดียวกัน ซึ่งหน่วยงานสาธารณสุขก็ได้จัดบริการด้านสุขภาพเข้าร่วมในงานของอำเภอตน และบุคลากรสาธารณสุขส่วนหนึ่งยังร่วมพิธีร้องเพลงชาติ ถวายสัตย์ปฏิญาณในการทำความดีทั้งทางกาย วาจา และใจ
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 24 พฤศจิกายน 2559 |
|
![](images/b.gif) |