![](images/b.gif) |
นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เปิดเผยว่าสถานบริการสาธารณสุขของจังหวัดอุทัยธานี ที่มีการดำเนินงานสิ่งแวดล้อมดีเด่นประจำปี 2559 ได้รับรางวัลไปเมื่อเดือนตุลาคมที่ผ่านมา เพื่อเป็นแบบอย่างที่ดีกับหน่วยงานอื่น และยังเป็นการต่อเชื่อมมายังกิจกรรม 5 ส.ของปี 2560 อันเป็นภารกิจที่ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานีได้ให้นโยบายมายังส่วนราชการทุกแห่ง ซึ่งมีทางสาธารณสุขเป็นหนึ่งในคณะกรรมการด้วย ดังนั้น สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานีจึงจัดกิจกรรม Big cleaning day หนึ่งในองค์ประกอบของการทำ 5 ส.โดยในคราวนี้มีการแบ่งกิจกรรม 5 ส.ออกเป็นรายไตรมาศและมีการประเมินที่ชัดเจน ภายหลังจากการร่วมพิธี รวมพลังแห่งความภักดี เมื่อวันที่ 22 พฤศจิกายน ที่หน้าศาลากลางแล้ว ชาวสสจ.อุทัยธานี ก็มารวมตัวกันปฏิบัติ 5 ส.กันอีกกิจกรรมหนึ่ง ถือว่าเพื่อเป็นการร่วมทำความดีถวายในหลวงรัชกาลที่ 9 ด้วยอีกกิจกรรมหนึ่ง |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 6 ธันวาคม 2559 |
|
![](images/b.gif) |