![](images/b.gif) |
วันที่ 21 พฤศจิกายน 2559 นพ..โอภาส การย์กวินพงศ์ ผู้ตรวจราชการสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 3 เดินทางมาเปิดจุดจำหน่ายข้าวสารภายในโรงพยาบาลอุทัยธานี เพื่อช่วยเหลือพี่น้องชาวนาที่ได้รับความเดือดร้อนจากปัญหาราคาข้าว จากนั้นจึงเดินทางต่อไปยังโรงงานผลิตยาสมุนไพรของโรงพยาบาลหนองฉาง ในการติดตามพัฒนาขีดความสามารถด้านการผลิตยาสมุนไพร ให้ได้คุณภาพและมีปริมาณเพียงพอสามารถรองรับการบริการการแพทย์แผนไทยแก่ประชาชนในเขต 3 และวันเดียวกันในช่วงบ่าย สาธารณสุขนิเทศเขต 3 นพ.บุญชัย ธีระกาญจน์ ก็มายังห้องประชุมโรงพยาบาลอุทัยธานี เพื่อประชุมติดตามความก้าวหน้ารับทราบปัญหาข้อติดขัดในการจัดตั้ง PCC หรือคลินิกหมอครอบครัวของจังหวัดอุทัยธานี ที่มีเป้าหมาย 3 แห่งใน 3 อำเภอ ให้ก้าวต่อไปได้อย่างราบรื่นไร้อุปสรรค |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 8 ธันวาคม 2559 |
|
![](images/b.gif) |