![](images/b.gif) |
เมื่อวันที่ 15 ธันวาคม 2559 จังหวัดอุทัยธานีทำการปฏิบัติงานหน่วยเคลื่อนที่แพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนีครั้งที่ 2 ที่โรงเรียนบ้านหนองขาหย่างวิทยา อ.หนองขาหย่าง โดยมีกลุ่มแพทย์และทันตบุคลากรจาก รพ.อุทัยธานี รพ.หนองขาหย่าง และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขสังกัด สสอ.หนองขาหย่าง เข้าร่วมในการช่วยเหลือชาวบ้านเรื่องปัญหาโรค/ภัยสุขภาพ ปัญหาสุขภาพช่องปากและชริการแพทย์แผนไทยในพื้นที่อำเภอหนองขาหย่าง งานนี้มีนายประภัสสร์ มาลากาญจน์ ผวจ.อุทัยธานี/ประธานกรรมการ พอ.สว.จังหวัดฯ เป็นประธานและ นพ.สุชิน คันศร นพ.เชี่ยวชาญฯ ผู้กล่าวรายงานการให้บริการ โดยได้มีพิธีถวายความอาลัยแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช พระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 9 ก่อนให้บริการหน่วยแพทย์ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 21 ธันวาคม 2559 |
|
![](images/b.gif) |