![](images/b.gif) |
วันที่ 28 ธันวาคม 2559 เวลา 09.30 น.ที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานเปิดกิจกรรม มหกรรม GMP จังหวัดอุทัยธานี จัดพื้นที่จำหน่ายข้าวปลอดสารพิษ และการส่งเสริมกระเช้าของขวัญปีใหม่คุ้มค่าและปลอดภัยภายใต้ชื่องานว่า ข้าวของพ่อ สานต่อที่พ่อทำ โดยกิจกรรมภายในงานจะประกอบด้วย การบรรยายทางวิชาการเพื่อยกระดับสถานที่ผลิตอาหารให้ได้มาตรฐาน GMP/primary GMP การจัดจำหน่ายข้าวปลอดสารพิษเกรดเอ ที่ผลิตในจังหวัดอุทัยธานี การแสดงสินค้าผลิตภัณฑ์โอทอป และกิจกรรมรณรงค์กระเช้าของขวัญปีใหม่ที่คุ้มค่าสำหรับผู้ซื้อ และมีความปลอดภัยต่อผู้รับ โดยมีผู้ประกอบการด้านผลิตอาหารและน้ำดื่ม เกษตรกรผู้ปลูกข้าวปลอดสารพิษ และเจ้าหน้าที่จากหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเช่น เกษตรจังหวัด พัฒนาชุมชน และสื่อมวลชนเข้าร่วมงาน เพื่อเป็นการส่งเสริมช่องทางจำหน่ายผลิตภัณฑ์ของท้องถิ่นในช่วงเทศกาลปีใหม่ที่กำลังจะมาถึง |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 28 ธันวาคม 2559 |
|
![](images/b.gif) |