![](images/b.gif) |
เวลา 10.30 น.นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้กล่าวให้โอวาทและให้กำลังใจแก่ทีมแพทย์ mini mert ของจังหวัดอุทัยธานีจำนวน 13 คน ประกอบไปด้วยแพทย์ พยาบาล ทีมแพทย์ฉุกเฉิน และพนักงานขับรถ ที่จะเดินทางลงปฏิบัติหน้าที่ให้ความช่วยเหลือประชาชนที่ประสบอุทกภัยในภาคใต้ พร้อมกับยาและเวชภัณฑ์ 1 คันรถบรรทุกไปด้วย โดยได้รับความร่วมมือร่วมใจจากโรงพยาบาล และหน่วยงานสาธารณสุขในจังหวัดอุทัยธานี ทั้งคน และเวชภัณฑ์ ในเบื้องต้นนี้จะเริ่มภารกิจ ปฏิบัติงานร่วมกับทีม สสจ.ชุมพรในพื้นที่อำเภอหลังสวน จังหวัดชุมพร เป็นเวลา 5 วัน ก่อนที่จะประมวลสถานการณ์และปรับการทำงานให้เหมาะสมกับเหตุการณ์ต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 11 มกราคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |