![](images/b.gif) |
นพ.มนู ศุกลสกุล นพ.สสจ.อุทัยธานี เปิดเผยว่าจังหวัดอุทัยธานีจัดกิจกรรม ?กระทรวงสาธารณสุขห่วงใย ให้คนไทยสุขภาพดี รับปี 2560? ในโครงการของขวัญปีใหม่สำหรับประชาชน ประจำปี 2560 ของกระทรวงสาธารณสุข โดยมีกิจกรรมหลัก 3 ประเด็น ประกอบด้วย
-เรื่อง NCD มีการตรวจคัดกรองความดันโลหิต การเจาะหาระดับน้ำตาลในเลือดปลายนิ้ว และการคำนวณดรรชนีมวลกายในประชาชนกลุ่มเสี่ยง ความรอบคลุมทั่วทั้งจังหวัด
-การเผยแพร่ประชาสัมพันธ์ความรู้และสรรพคุณของสมุนไพรไทย ที่มีต่อสุขภาพและในด้านเสริมความงาม จัดทำในจุดบริการต่างๆของสถานบริการสาธารณสุข สถานที่สาธารณะ และในชุมชน
-ตรวจคุณภาพและความปลอดภัยของอาหาร สินค้าอุปโภค-บริโภคตามร้านค้าและตลาดทั่วไป
จังหวัดอุทัยธานีได้ดำเนินกิจกรรมทั้ง 3 ด้านมาตั้งแต่วันที่ 1 ไปจนถึง 15 มกราคม 2560 เชื่อว่าน่าจะเป็นจะความสุขที่ส่งถึงประชาชนชาวอุทัยธานี จากใจของชาวสาธารณสุขทุกคน
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 11 มกราคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |