![](images/b.gif) |
นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เปิดเผยถึงงานด้านการตรวจแนะนำผู้จำหน่ายสินค้าตรุษจีนและให้ความรู้ในการเลือกซื้อแก่ประชาชนว่ากลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภคและเภสัชสาธารณสุข สสจ.อุทัยธานี ร่วมกับเทศบาลเมืองอุทัยธานี รณรงค์ให้เกิดความปลอดภัยด้านอาหารซึ่งเป็นสินค้ากลุ่มสำคัญในประเภทเครื่องไหว้ ในเทศกาลตรุษจีนเมืองอุทัยฯ อาหารปลอดภัย ชาวอุทัยสุขภาพดี.. โดยรณรงค์ประชาสัมพันธ์เผยแพร่ความรู้ โปสเตอร์ แผ่นพับและคู่มือ เพื่อให้ประชาชนสามารถเลือกซื้อเลือกบริโภคได้อย่างปลอดภัยในเทศกาลตรุษจีน ปี 2560 นี้ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 26 มกราคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |