![](images/b.gif) |
ตั้งแต่ 6 กุมภาพันธ์ 2560 จังหวัดอุทัยธานีได้เริ่มงานการติดตามควบคุมน้ำดื่มปลอดภัย โดยกลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภค สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ร่วมกับ เครือข่ายสาธารณสุขอำเภอบ้านไร่ ลงพื้นที่ตรวจสอบคุณภาพน้ำจากตู้หยอดเหรียญ พร้อมให้ความรู้คำแนะนำแก่ผู้ประกอบการ และชุมชนที่ติดตั้งน้ำดื่มประชารัฐ ในการดูแลรักษาทำความสะอาด เพื่อให้เกิดความปลอดภัยต่อผู้บริโภคที่มาใช้บริการ และจะขยายพื้นที่การดำเนินงานไปยังพื้นที่อำเภออื่นๆ ต่อไปจนครอบคลุมทั่วทั้งจังหวัด |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 7 กุมภาพันธ์ 2560 |
|
![](images/b.gif) |