![](images/b.gif) |
เมื่อวันที่ 19 มกราคม 2560 จังหวัดอุทัยธานีทำการปฏิบัติงานหน่วยเคลื่อนที่แพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนีครั้งที่ 3 ที่สำนักงานเทศบาลตำบลพลวงสองนาง ต.พลวงสองนาง อ.สว่างอารมณ์ โดยมีกลุ่มแพทย์ พยาบาลและทันตบุคลากรจาก รพ.อุทัยธานี รพ.สว่างอารมณ์ และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขสังกัดของ สสอ.สว่างอารมณ์ เข้าร่วมในการช่วยเหลือชาวบ้านเรื่องปัญหาโรคและภัยสุขภาพ ปัญหาสุขภาพช่องปากในพื้นที่ดังกล่าวที่มีระยะทางที่ห่างไกลจากตัวอำเภอ งานนี้มีนายประภัสสร์ มาลากาญจน์ ผวจ.อุทัยธานี/ประธานคณะกรรมการ พอ.สว.จังหวัดเป็นประธานและ นพ.สุชิน คันศร รอง นพ.สสจ.เป็นผู้กล่าวรายงานการให้บริการ ด้วยยอดรวมของผู้รับบริการที่ 144 ราย โดยก่อนให้บริการหน่วยแพทย์ได้มีกิจกรรมเพื่อถวายความอาลัยแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช พระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 9 |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 8 กุมภาพันธ์ 2560 |
|
![](images/b.gif) |