![](images/b.gif) |
เขตสุขภาพที่ 3 อันประกอบด้วยจังหวัด กำแพงเพชร พิจิตร นครสวรรค์ อุทัยธานีและชัยนาท จัดประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้คลินิกครบวงจร 4 โรคหลักทางการแพทย์แผนไทย เพื่อพัฒนาขีดความสามารถของบุคลากรการแพทย์แผนไทย ให้สามารถรองรับกับโรคที่เป็นปัญหาของประชาชน ได้แก่ โรคไมเกรน โรคข้อเข่าเสื่อม อัมพฤกษ์อัมพาต และโรคภูมิแพ้ จึงได้จัดประชุมแพทย์แผนไทย 5 จังหวัดของเขต 3 จำนวน 60 คน ขึ้นที่ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานีเป็นเวลา 3 วัน ระหว่างวันที่ 20-22 กุมภาพันธ์ 2560 มีนายแพทย์สุชิน คันศร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานเปิดการอบรม |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 21 กุมภาพันธ์ 2560 |
|
![](images/b.gif) |