![](images/b.gif) |
นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการงานอนามัยแม่และเด็กจังหวัดอุทัยธานี เพื่อทบทวนนโยบายของกระทรวงสาธารณสุขในการพัฒนาสุขภาพของกลุ่มวัยเป้าหมาย ซึ่งในที่นี้ก็คือ แม่และเด็กนั่นเอง โดยความสำคัญอยู่ที่องค์ประกอบต่างๆที่อยู่ในกระบวนการทำงาน ที่ต้องร่วมมือร่วมใจกันและประสานงานเป็นอย่างดี โดยมีหลักการสำคัญที่การสร้างระบบบริการอนามัยแม่และเด็กที่มีประสิทธิภาพ และเป็นไปตามมาตรฐาน การประชุมจัดขึ้นที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เมื่อวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2560 โดยมีคณะกรรมการฝ่ายต่างๆทั้ง 3 คณะเข้าร่วมประชุมอย่างครบถ้วน ทำให้งานอนามัยแม่และเด็กของจังหวัดอุทัยธานีน่าจะมีความก้าวหน้าและบรรลุตามจุดประสงค์ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 22 กุมภาพันธ์ 2560 |
|
![](images/b.gif) |