![](images/b.gif) |
งานบริจาคและปลูกถ่ายอวัยวะกำลังเป็นกระแสของเมืองไทย ไม่เฉพาะในกลุ่มคนที่มีชื่อเสียง เพราะเชื่อว่าเป็นการทำกุศลที่ยิ่งใหญ่ ซึ่งจังหวัดอุทัยธานีเราได้ นายแพทย์จอง บุญอาจ จากโรงพยาบาลอุทัยธานีเป็นประธานคณะกรรมการงานบริจาคอวัยวะ โดยในภาพจังหวัดแล้วอุทัยธานีถือว่าคืบหน้าไปมากพอสมควรแล้ว ตอนนี้จึงควรได้ขยายเครือข่ายลงไปในระดับอำเภอ เพื่อให้ความรู้แก่ประชาชนในวงกว้างครอบคลุมทั้งจังหวัด ดังนั้น ตั้งแต่เดือนมีนาคมเป็นต้นไป งานบริจาคอวัยวะนำทีมโดยนายแพทย์จอง บุญอาจ พร้อมคณะกรรมการรับบริจาคอวัยวะ จะร่วมกันออกติดตามและให้ความรู้เรื่องการรับบริจาคอวัยวะกับทุกอำเภอ วันที่ 2 มีนาคมที่ รพ.สว่างอารมณ์ และรพ.ห้วยคต เพื่อทีมงานจะได้ไปรู้จักทักทายกับทีม รพช.และสสอ. ทุกแห่งเพื่อวางแนวทางร่วมกันในการสร้างทัศนคติที่ดีกับประชาชนและเพิ่มจำนวนผู้บริจาคอวัยวะให้มากขึ้น |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 3 มีนาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |