![](images/b.gif) |
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี จัดทำโครงการส่งเสริมการออกกำลังกายสร้างสุขให้กับเจ้าหน้าที่ของ สสจ.อุทัยธานี ด้วยการสำรวจความต้องการของบุคลากรไปก่อนหน้านี้ แล้วได้ข้อสรุปว่าเสียงส่วนใหญ่มีความต้องการห้องออกกำลังกายพร้อมวัสดุอุปกรณ์ ดังนั้น ทางหน่วยงานจึงทำการจัดทำห้องออกกำลังกายพร้อมทั้งจัดหาเครื่องออกกำลังกายมาติดตั้งไว้ประจำ เพื่อให้เป็นสวัสดิการแก่บุคลากรทุกคนได้มีโอกาสใช้ร่วมกัน ด้วยการสมัครเป็นสมาชิกโดยไม่เสียค่าใช้จ่าย ใช้บริการได้ทุกวัน จันทร์-ศุกร์ เวลา 15.00-18.00 น. โดยการแต่งกายอย่างเหมาะสม เคารพต่อระเบียบ ข้อบังคับของศูนย์ฯ และสามารถนำข้อมูลการออกกำลังของตนไปรับการประเมินสมรรถภาพจากแพทย์หรือผู้เชี่ยวชาญได้
ได้มีพิธีเปิดใช้งานห้องออกกำลังกายไปเมื่อวันที่ 8 มีนาคม 2560 โดยมี นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานีเป็นประธาน
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 13 มีนาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |