![](images/b.gif) |
หน่วย พอ.สว.อุทัยธานี ออกปฏิบัติงานร่วมกับหน่วยบำบัดทุกข์บำรุงสุขสร้างรอยยิ้มให้กับประชาชน หรือหน่วยจังหวัดเคลื่อนที่ ผู้ว่าฯพบประชาชน เดือนมีนาคมออกกันเมื่อวันที่ 23 มีนาคม 2560 ที่โรงเรียนบ้านกลาง ต.ห้วยคต อ.ห้วยคต แต่ครั้งนี้มีความสำคัญตรงที่ได้ร่วมงานกับนายแมนรัตน์ รัตนสุคนธ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานีเป็นครั้งแรก ท่ามกลางความพร้อมของบุคลากร พอ.สว.อุทัยธานี รวมทั้งชาวบ้านที่มากันจากหลายหมู่บ้าน โดยมีประชาชนมาเข้ารับการตรวจรักษากันเป็นจำนวนมาก ทั้งตรวจโรคทั่วไป บริการทันตกรรม บริการแพทย์แผนไทย และบริการความรู้เรื่องอาหารปลอดภัย |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 4 เมษายน 2560 |
|
![](images/b.gif) |