![](images/b.gif) |
วันที่16 มีนาคม 2560 เวลา 13.30 น. นพ.โอภาส การย์กวินพงษ์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 3 เป็นประธานเปิดคลินิกหมอครอบครัว PCC ไผ่เขียว อ.สว่างอารมณ์ จ.อุทัยธานี นับเป็นก้าวสำคัญอีกก้าวหนึ่งของภารกิจคลินิกหมอครอบครัว ตามนโยบายของกระทรวงสาธารณสุข ที่ทางคัพสว่างอารมณ์ได้เจียรนัยขึ้นมาให้ถูกต้องตรงตามจินตนาการของเจ้านโยบายมากที่สุด อย่างกับเช่นแพทย์ประจำPCC ก็คือผู้จบการอบรมหลักสูตรระยะสั้นสำหรับแพทย์เวชศาสตร์ครอบครัวชุดแรกของอุทัยธานี จาก รพ.สว่างอารมณ์คือผู้ที่มาอยู่ประจำที่ PCC ไผ่เขียวแห่งนี้ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 5 เมษายน 2560 |
|
![](images/b.gif) |