![](images/b.gif) |
วันที่ 10 เมษายน 2560 เวลา 11.00 น.สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นำโดย นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด ได้จัดกิจกรรมเชิงวัฒนธรรมขึ้นตามประเพณีที่จัดกันต่อเนื่องมาทุกปี คือการจัดทำบุญเลี้ยงพระ การทอดผ้าป่า และในตอนบ่ายก็เป็นพิธีรดน้ำขอพรผู้บริหารและข้าราชการสาธารณสุขบำนาญของจังหวัดอุทัยธานี ซึ่ง นพ.มนู ได้กล่าวใจความตอนหนึ่งว่า การจัดกิจกรรมครั้งนี้ได้เกิดจากการมีส่วนร่วมของบุคลากรสาธารณสุขจากทั้งจังหวัด โดยมุ่งเน้นให้สำฤทธิ์ผลตามแนวทางที่กระทรวงสาธารณสุขให้ไว้ว่า ประชาชนสุขภาพดี เจ้าหน้าที่มีความสุข ระบบสุขภาพยั่งยืน และยังสอดคล้องตามค่านิยมหลัก MOPH ที่จะยึดมั่นเป็นแนวทางปฏิบัติฝังลึกอยู่ในใจของชาวสาธารณสุขอุทัยธานี
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 11 เมษายน 2560 |
|
![](images/b.gif) |