![](images/b.gif) |
วันที่ 3 เมษายน 2560 เวลา 13.30 น. นพ.บุญชัย ธีระกาญจน์ สาธารณสุขนิเทศเขตสุขภาพที่ 3 เป็นประธานเปิดคลินิกหมอครอบครัว PCC ตลุกดู่ อ.ทัพทัน จ.อุทัยธานี นับเป็นก้าวสำคัญอีกก้าวหนึ่งของภารกิจคลินิกหมอครอบครัว ตามนโยบายของกระทรวงสาธารณสุข ที่ทางคัพทัพทันได้เตรียมการมาอย่างถูกต้องตรงตามจินตนาการของเจ้านโยบายมากที่สุด อย่างเช่นแพทย์ประจำ PCC ก็คือแพทย์ที่จบมาทางเวชศาสตร์ครอบครัว จาก รพ.ทัพทัน ผู้ที่มาอยู่ประจำที่ PCC ตลุกดู่แห่งนี้ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 11 เมษายน 2560 |
|
![](images/b.gif) |