![](images/b.gif) |
นายไมตรี ไตรติลานันท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานการประชุมคณะอนุกรรมการสาธารณสุข ที่ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เมื่อวันที่ 20 เมษายน 2560 เพื่อพิจารณาแก้ไขปัญหาความเดือดร้อนของราษฎร เริ่มจากปัญหาเรื่องร้องเรียนต่างๆ ตามมาด้วยเรื่องสารหนูปนเปื้อนในน้ำประปาของตำบลหนองจอก อ.บ้านไร่ ที่กำลังเป็นประเด็นสำคัญของจังหวัดอุทัยธานี ปัญหาคุณภาพส้วมชาวแพในลำน้ำสะแกกรัง ปัญหาการจัดการขยะติดเชื้อ ปัญหาตลาดนัดเร่สัญจรที่ไม่ถูกสุขลักษณะ โดยมี นพ.สุชิน คันศร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานีให้การต้อนรับและร่วมการประชุม |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 24 เมษายน 2560 |
|
![](images/b.gif) |