![](images/b.gif) |
เมื่อวันที่ 26 เมษายน 2560 จังหวัดอุทัยธานีทำการปฏิบัติงานหน่วยเคลื่อนที่แพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนีครั้งที่ 6/2560 ที่โรงเรียนบ้านโป่งเก้ง ต.ตลุกดู่ อ.ทัพทัน โดยมีกลุ่มแพทย์และทันตบุคลากรจาก รพ.อุทัยธานี รพ.ทัพทัน คลินิกหมอครอบครัวตลุกดู่(PCC) และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขสังกัด สสอ.ทัพทัน เข้าร่วมให้บริการในการช่วยเหลือชาวบ้านเรื่องปัญหาโรค/ภัยสุขภาพ ปัญหาสุขภาพช่องปาก บริการแพทย์แผนไทย และบริการตรวจวิเคราะห์อาหาร(อาหารปลอดภัย) ในพื้นที่อำเภอทัพทัน งานนี้มีนายแมนรัตน์ รัตนสุคนธ์ ผวจ.อุทัยธานี/ประธานกรรมการ พอ.สว.จังหวัดฯ เป็นประธานและ นพ.มนู ศุกลสกุล นพ.สสจ.อุทัยธานี เป็นผู้กล่าวรายงานการให้บริการในวันนี้ โดยการออกหน่วย พอ.สว.ครั้งนี้จัดร่วมกับหน่วยบำบัดทุกข์บำรุงสุขผู้ว่าฯ พบประชาชน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 27 เมษายน 2560 |
|
![](images/b.gif) |