![](images/b.gif) |
ด้วยในขณะนี้เป็นช่วงที่โรงเรียนเปิดการเรียนการสอน เพื่อเป็นการต้อนรับเปิดเทอมใหม่ กลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภคฯ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี จึงประสานงานและเข้าสุ่มเก็บตัวอย่างนมโรงเรียนจากแหล่งผลิต ณ วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีอุทัยธานี ส่งตรวจวิเคราะห์คุณภาพเมื่อวันที่ 17 พฤษภาคม 2560 เพื่อความปลอดภัยของเด็กและเยาวชนไทย โดยได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจากผู้ผลิต |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 18 พฤษภาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |