![](images/b.gif) |
วันที่ 16 พฤษภาคม 2560 นายไมตรี ไตรติลานันท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนเมืองสมุนไพรจังหวัดอุทัยธานี (Herbal city) ที่ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดฯ โดยทางด้านของสาธารณสุขก็มี นพ.สุรชัย โชคครรชิตไชย ผอ.รพ.อุทัยธานี นพ.สุชิน คันศร, นางสมพิศ ปัญญาชนวัฒน์ รอง นพ.สสจ.อุทัยธานี เข้าร่วมประชุมพร้อมกับหน่วยราชการที่เกี่ยวข้องทั้งกระทรวงมหาดไทย กระทรวงเกษตร ฯ โดยมีเนื้อหาเป็นการกำหนดทิศทางการขับเคลื่อนแผนปฏิบัติการ 5 ปีขับเคลื่อนจังหวัดอุทัยธานีให้เป็นเมืองสมุนไพรตามนโยบายรัฐบาล และทางกระทรวงสาธารณสุขได้กำหนดให้อุทัยธานีเป็นหนึ่งใน 5 จังหวัดของประเทศที่ดำเนินการในเรื่องนี้ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 19 พฤษภาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |