![](images/b.gif) |
นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เปิดเผยว่าในปี 2560 จังหวัดอุทัยธานีโดย สสจ.อุทัยธานีได้ดำเนินงาน รพ.สต.ติดดาวตามขั้นตอนอันประกอบด้วย การประชุมชี้แจงนโยบายและเกณฑ์ประเมินแก่ ผอ.รพ.สต.ทุกแห่ง จากนั้นเป็นขั้นตอนการให้ รพ.สต.ประเมินตนเอง ขั้นตอนที่อำเภอลงประเมิน และในระหว่างวันที่ 14 ถึง 26 มิถุนายน 2560เป็นขั้นตอนที่คณะกรรมการระดับจังหวัดลงทำการประเมิน และสุดท้ายเป็นขั้นตอนที่เขตสุขภาพที่ 3 จะทำการประเมินเพื่อยืนยันในความถูกต้องในการดำเนินการติดดาว รพ.สต.ของจังหวัดอุทัยธานีก็จะเป็นอันเสร็จสิ้น แต่สำหรับผลการดำเนินงานทั้งสิ้นนี้จะเป็นประโยชน์กับทุกฝ่าย ทั้งกับผู้บริหารสาธารณสุขทุกระดับ ทั้งกับตัว รพ.สต.เอง และสุดท้ายคือประชาชนที่เป็นเป้าหมายสูงสุดของการจัดบริการสุขภาพ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 6 มิถุนายน 2560 |
|
![](images/b.gif) |