![](images/b.gif) |
วันที่ 13 กรกฎาคม 2560 เวลา 09.00 น.ที่ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นายไมตรี ไตรติลานันท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการอำนวยการโครงการ TO BE NUMBER ONE จังหวัดอุทัยธานีครั้งที่ 3/2560 โดยมีประเด็นสำคัญของการประชุมคือการเตรียมการณ์ถวายการต้อนรับ ในการทรงงานของทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี ในวันที่ 21 เดือนสิงหาคม 2560 ที่โรงเรียนการุ้งวิทยา อำเภอบ้านไร่ จังหวัดอุทัยธานี ทั้งนี้จากการที่จังหวัดอุทัยธานีประกาศเป็นจังหวัด TO BE NUMBER ONE ภายใต้คำขวัญที่ว่า "อุทัยธานี เมืองพระชนกจักรี จังหวัด TO BE NUMBER ONE" โดยมีเป้าหมายที่จะให้เยาวชนอายุระหว่าง 10 - 24 ปี ได้แสดงศักยภาพ และความรู้ความสามารถในระดับที่นับได้ว่าเป็นที่หนึ่ง โดยไม่เกี่ยวข้องหรือพึ่งพายาเสพติด |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 13 กรกฎาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |