![](images/b.gif) |
วันที่ 12 กรกฎาคม 2560 เวลา 10.00 น.ที่ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมือง จังหวัดอุทัยธานี นายไมตรี ไตรติลานันท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานการประชุมคณะอนุกรรมการแพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี จังหวัดอุทัยธานี โดยมีประเด็นสำคัญของการประชุมคือการจัดทำแผนปฏิบัติงานหน่วยแพทย์ พอ.สว.ของจังหวัดอุทัยธานีสำหรับปี 2561 ซึ่งมีการยึดวัตถุประสงค์ตามพระราชปณิธาน ที่จะให้ความช่วยเหลือด้านสุขภาพอนามัยแก่ราษฎรที่อยู่ในพื้นที่ทุรกันดารห่างไกล โดยในเบื้องต้นได้กำหนดไว้ในพื้นที่ของ 8 อำเภอของอุทัยธานีจำนวน 8 ครั้ง และในวันสำคัญของชาติอีก 4 ครั้ง รวม 12 ครั้ง แต่ยามใดที่เกิดปัญหาภัยพิบัติหรือมีความต้องการเร่งด่วนแจ้งเข้ามาจากราษฎร ก็มีความพร้อมที่จะออกปฏิบัติหน้าที่เพิ่มเติมจากแผนฯได้ ทั้งนี้อยู่ภายใต้ความเห็นชอบของมูลนิธิแพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 14 กรกฎาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |