![](images/b.gif) |
วันพฤหัสบดีที่ 13 กรกฎาคม 2560 ในช่วงบ่าย นายแพทย์มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นำทีมบุคลากรสาธารณสุขอันประกอบด้วยกลุ่มงานของ สสจ.อุทัยธานี สาธารณสุขอำเภอ และรพ.สต. รวมพลังความดี ด้วยจิตอาสาประดิษฐ์ดอกไม้จันทน์ เพื่อทูลเกล้าทูลกระหม่อมถวายในพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชฯ ซึ่งทาง สสจ.อุทัยธานีได้กำหนดเป้าหมายไว้จำนวน 2,000 ดอก โดยก่อนหน้านี้ได้ประดิษฐ์และทยอยส่งมอบให้กับทางจังหวัดอุทัยธานีเป็นรายสัปดาห์เพื่อรวบรวมนำส่งเข้าร่วมในการประกอบพระราชพิธีในเดือนตุลาคม 2560 ต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 14 กรกฎาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |