![](images/b.gif) |
วันที่ 12 กรกฎาคม 2560 เวลา 10.00 น.ที่ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมือง จังหวัดอุทัยธานี นายไมตรี ไตรติลานันท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานการประชุมคณะอนุกรรมการแพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี จังหวัดอุทัยธานี โดยมีประเด็นสำคัญของการประชุมคือการจัดทำแผนปฏิบัติงานหน่วยแพทย์ พอ.สว.ของจังหวัดอุทัยธานีสำหรับปี 2561 จำนวน 8 ครั้ง และในวันสำคัญของชาติอีก 4 ครั้ง รวม 12 ครั้ง โดยครั้งแรกคือในวันที่ 28 กรกฎาคม 2560 วันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร คณะกรรมการแพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนีจังหวัดอุทัยธานี มีความเห็นร่วมกันว่าจะจัดให้บริการ พอ.สว.ในวันเฉลิมพระชนมพรรษาฯ 28 กรกฎาคมนี้ โดยประกอบไปด้วยบริการตรวจรักษาโรคทั่วไป บริการทันตกรรม และการรับบริจาคโลหิตของเหล่ากาชาดร่วมกับโรงพยาบาลอุทัยธานี โดยนอกจากนี้ ทางจังหวัดได้มอบหมายให้หน่วยงานจากกระทรวงต่างๆ นำบริการอันเป็นภารกิจของตนมาร่วมให้บริการประชาชนภายในบริเวณงาน ณ ลานสุพรรณิการ์ หน้าศาลากลางจังหวัดอุทัยธานี เป็นบริการฟรี ตั้งแต่เช้าเป็นต้นไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 17 กรกฎาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |