![](images/b.gif) |
สำนักอาหาร สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ร่วมจัดการอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาสถานประกอบการแม่ข่ายที่ผลิตอาหารแปรรูปที่บรรจุในภาชนะพร้อมจำหน่าย เมื่อวันที่ 24 กรกฎาคม 2560 ณ ห้องประชุม สสจ.อุทัยธานี มี นพ.สุชิน คันศร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานีให้เกียรติเปิดการประชุม
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพผู้ประกอบการผลิตอาหารแปรรูปที่บรรจุในภาชนะพร้อมจำหน่าย ให้ได้มาตรฐาน Primary GMP มีการจัดทำเอกสารควบคุมคุณภาพความปลอดภัยด้านอาหาร ณ สถานที่ผลิต และการบริหารจัดการต้นทุนและการตลาด ให้กับเจ้าหน้าที่ Primary GMP team ระดับจังหวัดและอำเภอ เครือข่าย และผู้ประกอบการผลิตอาหารแปรรูปฯในพื้นที่จังหวัดอุทัยธานี
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 3 สิงหาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |