![](images/b.gif) |
จังหวัดอุทัยธานีมีผลงานด้านการสนับสนุน การดำเนินงานป้องกันและควบคุมโรคธาลัสซีเมียมาอย่างต่อเนื่อง โดยเมื่อวันที่ 6-7 กรกฎาคมที่ผ่านมา นางสมพิศ ปัญญาชนวัฒน์ รอง นพ.สสจ.อุทัยธานี ได้เข้าร่วมประชุมและเป็นตัวแทนจังหวัดฯ รับประทานโล่เกียรติคุณจากพระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี พระวรราชาทินัดดามาตุ ภายในงานสัมมนาวิชาการธาลัสซีเมียแห่งชาติ ที่จัดขึ้น ณ โรงแรมมิราเคิลแกรนด์ คอนเวนชั่น กรุงเทพมหานคร |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 15 สิงหาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |