![](images/b.gif) |
วันที่ 17 สิงหาคม 2560 กรมอนามัย ได้จัดการประชุมวิชาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุระดับชาติ ประจำปี 2560 ที่โรงแรมเอเชีย แอร์พอร์ต ปทุมธานี โดยภายในงาน นพ.วชิระ เพ็งจันทร์ อธิบดีกรมอนามัยได้เป็นประธานเปิดงาน และมอบรางวัลเชิดชูเกียรติบุคคลและองค์กร ที่มีผลงานดีเด่นในการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุในด้านต่างๆ ซึ่งจังหวัดอุทัยธานีมีผู้ได้เข้ารับรางวัลดังนี้
1.ชมรมผู้สูงอายุตำบลทัพทัน อำเภอทัพทัน รางวัลชมรมผู้สูงอายุดีเด่นระดับเขตสุขภาพ
2.ตำบลท่าซุง อำเภอเมืองอุทัยธานี รางวัลตำบลดูแลผู้สูงอายุระยะยาวดีเด่นระดับเขตสุขภาพ
3.นางราตรี เชื้อนุ่น รพ.สต.น้ำซึม อำเภอเมืองอุทัยธานี ผู้ดูแลผู้สูงอายุ (care giver) ดีเด่นระดับเขตสุขภาพ
#ขอบพระคุณผู้บริหารทุกระดับ ที่ใส่ใจ ให้คุณค่า ภาคี เครือข่าย ด้วยความรัก ตลอดมา...เรื่องดีดี LTC
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 17 สิงหาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |