![](images/b.gif) |
วันจันทร์ที่ 21 สิงหาคม 2560 ทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี เสด็จไปทรงเยี่ยมการดำเนินโครงการ TO BE NUMBER ONE ทรงเปิดชมรม และศูนย์เพื่อนใจ TO BE NUMBER ONE ณ โรงเรียนการุ้งวิทยาคม ตำบลการุ้ง อำเภอบ้านไร่ จังหวัดอุทัยธานี
ในการเสด็จครั้งนี้ ทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี ได้ทอดพระเนตรนิทรรศการการดำเนินงานของจังหวัดอุทัยธานีและชมรมฯ และพระราชทานพระอนุญาตให้สมาชิกเข้าเฝ้า และได้พระราชทานคำแนะนำ และกำลังใจแก่เยาวชน ในการดำเนินชีวิตให้พ้นจากภัยปัญหายาเสพติด
ทรงกดปุ่มเปิดป้ายชมรม TO BE NUMBER ONE และศูนย์เพื่อนใจ TO BE NUMBER ONE โรงเรียนการุ้งวิทยาคม ซึ่งร่วมกันก่อตั้งขึ้นมาจากความตั้งใจร่วมกันของคณะผู้บริหาร ครู บุคลากร และนักเรียน โดยมีความมุ่งมั่นสนับสนุนนักเรียน ให้ค้นพบตัวเอง แล้วนำสิ่งที่ตนเองถนัดมาใช้ให้เกิดประโยชน์ในเชิงสร้างสรรค์สู่ความเป็นเลิศ เพื่อพัฒนาชุมชนและท้องถิ่นของตน ต่อไป
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 22 สิงหาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |