![](images/b.gif) |
นพ.มนู ศุกลสกุล นพ.สสจ.อุทัยธานี เปิดเผยว่า วันที่ 22 สิงหาคม 2560 เวลา 08.00 น.จังหวัดอุทัยธานีได้รับโอกาสในการให้บริการด้านโรคหัวใจแก่ประชาชน จากศูนย์หัวใจสิรินทร โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า ได้ร่วมกับโรงพยาบาลอุทัยธานีจัดทำโครงการหัวใจสัญจร ปี 2560 สำหรับคัดกรองผู้ป่วยโรคหัวใจในพื้นที่จังหวัดอุทัยธานี โดยในปีนี้นอกเหนือกว่ากลุ่มเป้าหมายประชาชนทั่วไปแล้ว ยังเพิ่มการตรวจในพระสงฆ์ทั้งจังหวัดเพิ่มเข้ามาอีกด้วย ดังนั้น จึงได้ประสานขอความเมตตาจากวัดจันทารามหรือวัดท่าซุง ต.ท่าซุง อ.เมือง จ.อุทัยธานี ให้ใช้สถานที่มหาวิหารอนุสรณ์ 100 ปีหลวงพ่อพระราชพรหมญาณ (ศาลา 12 ไร่) ในการให้บริการประชาชนและพระสงฆ์ ในการตรวจคัดกรองโรคหัวใจโดยแพทย์ผู้ชำนาญ ในการนี้เป็นบริการฟรี และหากพบความผิดปกติหรือต้องการการรักษาต่อเนื่องจะได้ดำเนินการโดยทันท่วงทีต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 22 สิงหาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |