![](images/b.gif) |
สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณบดินทรเทพยวรางกูร พระราชทานหน่วยแพทย์โครงการตรวจคัดกรองโรคมะเร็งเต้านมโดยเครื่องเอ็กซเรย์เต้านม(แมมโมแกรม) เคลื่อนที่จังหวัดอุทัยธานี โดยมูลนิธิกาญจนบารมี ณ ที่ว่าการอำเภอทัพทัน เมื่อวันที่ 21 กันยายน 2560 และในวันที่ 22 กันยายน ที่โรงเรียนหนองฉางวิทยา อำเภอหนองฉาง โดยมีประชาชนที่ผ่านการตรวจเบื้องต้นโดยเจ้าหน้าที่สาธารณสุข จากสถานบริการสาธารณสุขทั่วทั้งจังหวัด เข้ามารับการตรวจคัดกรองขั้นสูงกันเป็นจำนวนมากถึง 1,015 ราย ตรวจด้วยเครื่องเอ็กซเรย์เต้านม 25 ราย พบความผิดปกติ 10 ราย ทั้งนี้เพื่อความชัดเจนและแม่นยำ เท่าทันต่อการเข้ารับการรักษาโรคต่อเนื่องต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 26 กันยายน 2560 |
|
![](images/b.gif) |