![](images/b.gif) |
จังหวัดอุทัยธานีรับการดำเนินงานโครงการแพทยสภาพบประชาชน ด้วยการประชุมร่วมกับสมาชิกซึ่งเป็นแพทย์ในพื้นที่จังหวัดอุทัยธานี เมื่อวันที่ 25 กันยายน 2560 ที่ห้องประชุมโรงพยาบาลอุทัยธานี และวันที่ 26 กันยายน ปฏิบัติภารกิจในพระนามาภิไธยสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี โดยมีการมอบเครื่องมือแพทย์และกายอุปกรณ์แก่คนพิการ การมอบอุปกรณ์การเรียนและเสริมทักษะแก่นักเรียนระดับประถมที่ขาดแคลน ณ วิทยาลัยเทคนิคอุทัยธานี โดยได้รับเกียรติจากนายกแพทยสภาและผู้ติดตามแบบเต็มคณะ และสิ่งของที่นำมามอบ รวมทั้งที่จะตามลงมาอีกประมาณค่ามิได้ นับเป็นคุณูปการกับชาวอุทัยธานีอย่างสูงยิ่ง |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 26 กันยายน 2560 |
|
![](images/b.gif) |