![](images/b.gif) |
นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานีเปิดเผยว่า สถานการณ์น้ำของจังหวัดอุทัยธานีในขณะนี้นั้นทางด้านอำเภอฝั่งตะวันตกที่ประสบภัยจากน้ำป่า ระดับน้ำลดลงแล้ว ประชาชนร่วมกับหน่วยงานเร่งฟื้นฟูบ้านและเตรียมกลับเข้าไปอยู่อาศัย ส่วนทางด้านตะวันออกที่อยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา และแม่น้ำสะแกกรังยังคงมีน้ำท่วมขังแต่ไม่ถึงกับสภาวะวิกฤต ทางจังหวัดสามารถรับมือได้ โดยนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานีได้ลงพื้นที่ ออกเยี่ยมผู้ประสบภัยและสถานบริการสาธารณสุขในพื้นที่น้ำท่วม พร้อมมอบหมายให้สาธารณสุขอำเภอในพื้นที่น้ำท่วมดูแลจัดการให้ความช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับผลกระทบ อีกทั้งช่วยเหลือและสนับสนุนสถานบริการสาธารณสุขที่ถูกน้ำท่วม เพื่อให้สามารถให้บริการได้ตามปกติ และให้รายงานสถานการณ์น้ำของแต่ละอำเภอทุกวันจนกว่าจะสถานการณ์จะเข้าสู่สภาวะปกติ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 10 ตุลาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |