|
วันที่ 16 ตุลาคม 2560 เวลา 09.00 น.ที่ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานการประชุมผู้บริหารและหัวหน้ากลุ่มงานใน สสจ.อุทัยธานี เพื่อทบทวนกระบวนการทำงานทางด้านงานแพทย์ สำหรับงานพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร ณ สถานที่ประกอบพิธีถวายดอกไม้จันทน์ พระเมรุมาศจำลอง บริเวณวัดสังกัสรัตนคีรี อำเภอเมือง จังหวัดอุทัยธานี ระหว่างวันที่ 25-27 ตุลาคม 2560
และในเวลา 13.30 น. ได้มีการประชุมอีกครั้งหนึ่งในกลุ่มของสถานบริการ ที่เป็นหน่วยบริการภายในงานพระราชพิธีฯ เพื่อมอบหมายภารกิจและชี้แจงในรายละเอียด โดยบุคลากรสาธารณสุขทุกคนที่ร่วมให้บริการประชาชนภายในงานพระราชพิธีฯ นั้น เป็นการทำงานภายใต้บทบาทหน้าที่ของจิตอาสาเฉพาะกิจด้านงานแพทย์ ในพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพ ด้วยจิตอันเป็นกุศล ตั้งใจบำเพ็ญประโยชน์ ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ 9 น้อมส่งเสด็จสู่สวรรคาลัย
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 16 ตุลาคม 2560 |
|
|