![](images/b.gif) |
นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เปิดเผยว่าทางจังหวัดอุทัยธานีได้คาดการณ์จำนวนประชาชนที่จะมาร่วมวางดอกไม้จันทน์ ณ สถานที่ประกอบพิธีถวายดอกไม้จันทน์ พระเมรุมาศจำลอง บริเวณวัดสังกัสรัตนคีรี อำเภอเมือง จังหวัดอุทัยธานี ในวันที่ 26 ตุลาคม 2560 ว่าอาจมีหลายหมื่นคน ดังนั้นจึงมีความจำเป็นที่จะต้องทบทวนกระบวนการทำงานทางด้านงานแพทย์ โดยทางจังหวัดจะจัดการอบรมจิตอาสาเฉพาะกิจด้านงานแพทย์ขึ้นในวันเสาร์ที่ 21 ตุลาคม 2560 ณ ที่ว่าการอำเภอเมืองอุทัยธานี เพื่อมอบหมายภารกิจและชี้แจงในรายละเอียด ให้เกิดความพร้อมสำหรับบริการประชาชน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 19 ตุลาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |