![](images/b.gif) |
วันที่ 21 ตุลาคม 2560 อันเป็นวันคล้ายวันพระราชสมภพของสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี จังหวัดอุทัยธานีได้จัดบริการหน่วยแพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี(พอ.สว.) ครั้งที่ 1/2561 ขึ้นที่อาคารสภาตำบลแก่นมะกรูด อำเภอบ้านไร่ โดยมีกลุ่มแพทย์และทันตบุคลากรจาก โรงพยาบาลอุทัยธานี, โรงพยาบาลบ้านไร่ และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขสังกัดสำนักงานสาธารณสุขอำเภอบ้านไร่ เข้าร่วมในการให้บริการช่วยเหลือประชาชนเรื่องปัญหาโรค/ภัยสุขภาพ ปัญหาสุขภาพช่องปาก บริการแพทย์แผนไทย และบริการตรวจวิเคราะห์อาหาร(อาหารปลอดภัย) เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลและน้อมรำลึกถึงพระองค์ท่าน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 20 ตุลาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |