![](images/b.gif) |
นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เปิดเผยว่าทางจังหวัดอุทัยธานีได้จัดการซ้อมใหญ่เสมือนจริง การถวายดอกไม้จันทน์ ณ สถานที่ประกอบพิธี พระเมรุมาศจำลอง บริเวณวัดสังกัสรัตนคีรี อำเภอเมือง จังหวัดอุทัยธานี ในวันนี้ (24 ตุลาคม 2560) เวลา 09.00 น. โดยจำลองเหตุการณ์ว่ามีประชาชนมาร่วมพิธีหลายหมื่นคน ดังนั้นการทำงานทางด้านงานแพทย์จึงมีความจำเป็นต้องทดสอบการปฏิบัติหน้าที่ให้ถูกต้องแม่นยำ จากการจัดซ้อมใหญ่ในวันนี้พบว่า จิตอาสาด้านงานแพทย์ มีความพร้อมสำหรับการบริการประชาชนในการปฏิบัติงานจริง |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 24 ตุลาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |