![](images/b.gif) |
นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เปิดเผยว่า ตามที่ทางจังหวัดอุทัยธานีได้ จัดพิธีถวายดอกไม้จันทน์ สำหรับงานพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร ณ สถานที่ประกอบพิธี พระเมรุมาศจำลอง บริเวณวัดสังกัสรัตนคีรี อำเภอเมือง จังหวัดอุทัยธานี และในต่างอำเภออีก 7 อำเภอ ในวันที่ 26 ตุลาคม 2560 เริ่มตั้งแต่เวลา 07.00 น. โดยเฉพาะสถานที่พระเมรุมาศจำลอง มีประชาชนเดินทางมาร่วมพิธีหลายหมื่นคน บรรยากาศเป็นไปอย่างสงบ อาลัยและเป็นไปด้วยความเรียบร้อยจนเสร็จสิ้นพิธี
สำหรับการทำงานทางด้านงานแพทย์นั้น เนื่องจากประชาชนมาร่วมพิธีเป็นจำนวนมาก จึงต้องปฏิบัติงานอย่างทั่วถึง ถูกต้องแม่นยำ โดยทีมจิตอาสาด้านงานแพทย์ที่มีความพร้อม เป็นการทำงานภายใต้บทบาทหน้าที่ของจิตอาสาเฉพาะกิจด้านงานแพทย์ ในพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพ ด้วยจิตอันเป็นกุศล ตั้งใจบำเพ็ญประโยชน์ ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ 9 น้อมส่งเสด็จสู่สวรรคาลัย
|
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 27 ตุลาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |