![](images/b.gif) |
นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เปิดเผยว่า ตามที่ได้เกิดภาวะน้ำเอ่อล้นจากแม่น้ำเจ้าพระยาและแม่น้ำสะแกกรังเข้าท่วมบ้านเรือน และพื้นที่ทางการเกษตรในหลายตำบลของอำเภอเมืองอุทัยธานี ในช่วงเดือนตุลาคม 2560 ขณะนี้มวลน้ำของแม่น้ำทั้งสองสายลดปริมาณลง ทำให้หลายพื้นที่น้ำท่วมเริ่มคลี่คลายลงไป ทางจังหวัดอุทัยธานียังคงดำเนินมาตรการช่วยเหลือผู้ประสบภัยตามแผนงานที่วางไว้ ไปจนกว่าสถานการณ์น้ำจะเข้าสู่สภาวะปกติ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 30 ตุลาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |