![](images/b.gif) |
นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เปิดเผยว่า วันนี้ (15 พฤศจิกายน 2560) ชาวสาธารณสุขจิตอาสาของ สสจ.อุทัยธานี พร้อมกับสถานบริการสาธารณสุขอื่นๆของจังหวัดอุทัยธานี ได้รวมตัวกันบำเพ็ญประโยชน์ในด้านต่างๆ อย่างเช่นที่ สสจ.อุทัยธานีเอง ได้ทำการเก็บกวาดขยะทำความสะอาด ตัดหญ้า เล็มต้นไม้ ปรับปรุงภูมิทัศน์ภายนอกโดยรอบอาคารสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี โดยต่อจากนี้ไป ได้มีข้อนัดหมายกันว่าจะมีการทำกิจกรรมอย่างนี้ในทุกสัปดาห์ เช่น ทุกวันพุธทำโดยรอบอาคาร ทุกวันศุกร์ทำภายในห้องทำงานของตนเอง ด้วยพลังความตั้งใจและอาสาในตัวบุคลากรสาธารณสุขทุกคน โดยมีผลลัพธ์คือความสะอาด สวยงาม เป็นระเบียบ น่ามอง และปลอดภัยจากโรค กลับคืนมาสู่ตัวเรา |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 15 พฤศจิกายน 2560 |
|
![](images/b.gif) |