![](images/b.gif) |
วันที่ 22 พฤศจิกายน 2560 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี โดยกลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภคฯ ได้จัดมหกรรมตลาดนัดผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพ ชาวอู่ไท ห่วงใย ใส่ใจคุ้มครองผู้บริโภค ขึ้นที่โถงอาคารชั้นล่าง สสจ.อุทัยธานี เพื่อประชาสัมพันธ์ และเพิ่มพื้นที่การตลาดให้กับเกษตรกร อันเนื่องมาจากเรื่องงานอาหารปลอดภัย การเกษตรปลอดภัย ที่หน่วยงานสาธารณสุขเราก็เข้าไปเกี่ยวข้องด้วย อย่างน้อยก็ด้านกระบวนการผลิต การแปรรูป และตรวจสอบผลผลิตเกษตรปลอดสาร แถมด้วยการส่งเสริมการจำหน่ายให้อีกทางหนึ่ง เพราะสังเกตได้ว่าชาว สสจ.อุทัยธานีและประชาชนทั่วไป ก็จับจองเป็นเจ้าของสินค้ากันเป็นจำนวนมาก เพราะมั่นใจในความปลอดภัย มีคุณภาพและรสชาติดี |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 22 พฤศจิกายน 2560 |
|
![](images/b.gif) |