![](images/b.gif) |
วันนี้ (27 พฤศจิกายน 2560) เวลา 10.10 น.นพ.มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี นำข้าราชการและเจ้าหน้าที่ของสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ปลูกต้นการบูร ต้นไม้พระราชทานจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ลงในบริเวณพื้นที่ของสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เพื่อรำลึกเนื่องในวันสาธารณสุขแห่งชาติ ครบรอบ 100 ปี และในโอกาสเดียวกันนี้ โรงพยาบาลชุมชนรวมทั้งสาธารณสุขอำเภอทุกแห่ง ของอุทัยธานี ก็ร่วมทำการปลูกต้นการบูรด้วยเช่นเดียวกัน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 27 พฤศจิกายน 2560 |
|
![](images/b.gif) |