![](images/b.gif) |
วันอาทิตย์ที่ 26 พฤศจิกายน 2560 เวลา 07.00 น.ที่ลานสุพรรณิการ์ หน้าศาลากลางจังหวัดอุทัยธานี นายสมเจตน์ จงศุภวิศาลกิจ รองผู้ว่าชการจังหวัดอุทัยธานี นำประชาชน อาสาสมัครสาธารณสุขและเจ้าหน้าที่สาธารณสุขของจังหวัดอุทัยธานี เดินเฉลิมพระเกียรติเนื่องในวันหลอดเลือดสมองโลก ที่ทางสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ร่วมกับโรงพยาบาลรวมทั้งสาธารณสุขอำเภอทุกแห่งของอุทัยธานีร่วมกันจัดขึ้น เพื่อกระตุ้นเตือนให้ประชาชนหันมาใส่ใจและร่วมกันป้องกันโรคหลอดเลือดสมอง อันเป็นสาเหตุของอาการอัมพฤกษ์ อัมพาต โดยร่วมกันออกเดินผ่านชุมชนและตลาดอุทัยธานี ไปสิ้นสุดที่ลานหอนาฬิกา รวมระยะทางประมาณ 4 กิโลเมตร |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 27 พฤศจิกายน 2560 |
|
![](images/b.gif) |