|
วันที่ 23 พฤศจิกายน 2560 จังหวัดอุทัยธานีทำการปฏิบัติงานหน่วยเคลื่อนที่แพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนีครั้งที่ 2/2561 ที่โรงเรียนบ้านโกรกลึก ต.น้ำรอบ อ.ลานสัก โดยมีกลุ่มแพทย์และทันตบุคลากร พยาบาลจาก รพ.อุทัยธานี รพ.ลานสัก และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขสังกัด สสอ.ลานสัก เข้าร่วมให้บริการในการช่วยเหลือชาวบ้านเรื่องปัญหาโรค/ภัยสุขภาพ ปัญหาสุขภาพช่องปาก บริการฝังเข็ม การแพทย์แผนไทย และบริการตรวจวิเคราะห์อาหาร(อาหารปลอดภัย) โดยมีนายแมนรัตน์ รัตนสุคนธ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี/ประธานกรรมการ พอ.สว.จังหวัดฯ เป็นประธานและ นพ.สุรชัย โชคครรชิตชัย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลอุทัยธานี เป็นผู้กล่าวรายงานการให้บริการในครั้งนี้ โดยเป็นการออกหน่วยร่วมกับหน่วยบำบัดทุกข์บำรุงสุขผู้ว่าฯ พบประชาชน |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 27 พฤศจิกายน 2560 |
|
|