![](images/b.gif) |
วันนี้ (12 ธันวาคม 2560) เวลาประมาณ 04.00 น.ณ บริเวณจุดจอดรถ บขส.เก่า ทางแยกเข้าอุทัยธานี(แยกท่าน้ำอ้อย) คณะวิ่งของนายอาทิวราห์ คงมาลัย ( ตูน บอดี้สแลม ) ในโครงการ "ก้าวคนละก้าว เพื่อ 11 โรงพยาบาลทั่วประเทศ" ซึ่งมีกำหนดวิ่งผ่านจังหวัดอุทัยธานีได้เคลื่อนมาถึง นางสมพิศ ปัญญาชนวัฒน์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี ได้เป็นตัวแทนมอบเงินบริจาคที่ได้รวบรวมจากสถานบริการสาธารณสุขทุกแห่งของจังหวัดอุทัยธานี มอบให้แก่คณะวิ่งของ ตูน บอดี้สแลม เป็นจำนวนเงิน 37,000 บาท พร้อมกับผู้บริจาคชาวอุทัยธานีรายอื่นๆ เพื่อนำไปใช้ตามวัตถุประสงค์ของโครงการต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 12 ธันวาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |