![](images/b.gif) |
วันที่ 27 ธันวาคม 2560 นพ.บุญชัย ธีระกาญจน์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 3 เดินทางมายังโรงพยาบาลอุทัยธานี เพื่อตรวจเยี่ยมการเตรียมการณ์ด้านการแพทย์เพื่อรองรับต่อการเกิดอุบัติเหตุ-อุบัติภัยช่วงเทศกาลขึ้นปีใหม่ 2561 (ช่วง 7 วันอันตราย) โดยภายหลังจากการประชุมชี้แจงเป้าหมายของกระทรวงสาธารณสุข แจ้งแก่ นพ.สสจ.อุทัยธานี ผอ.โรงพยาบาลอุทัยธานี คณะแพทย์-พยาบาลแล้ว นพ.บุญชัยได้ตรวจเยี่ยมจุดบริการต่างๆของแผนกฉุกเฉิน ชมอุปกรณ์เครื่องมือเครื่องใช้ทางการแพทย์ สำหรับเวชศาสตร์ฉุกเฉิน ตลอดจนระบบในการกู้ชีพ ระบบการรับส่งผู้ป่วย พร้อมกำชับไปยังทุกโรงพยาบาลในจังหวัดอุทัยธานีให้ยึดถือแนวทางที่เคร่งครัดกว่าปกติตลอดช่วงเทศกาลปีใหม่ โดยคาดหมายว่าจะสามารถรับมือต่อเหตุการณ์ และสร้างความเชื่อมั่นกับประชาชนในช่วงเทศกาลแห่งความสุขนี้ จากนั้นจึงเดินทางต่อไปยังโรงพยาบาลทัพทันเพื่อติดตามในภารกิจเดียวกันนี้ ต่อไป |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 29 ธันวาคม 2560 |
|
![](images/b.gif) |