![](images/b.gif) |
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานีเปิดลานกิจกรรม ให้กับกลุ่มเกษตรกรผู้ปลูกพืชผักปลอดสารเคมีและผู้ประกอบการแปรรูปผลิตภัณฑ์ด้านสุขภาพ และสินค้า OTOP รวมถึงกิจกรรมด้านการแพทย์แผนไทย ได้จัดแสดงและจำหน่ายสินค้า เพื่อเพิ่มรายได้ให้กับกลุ่มอย่างยั่งยืน และเป็นการสืบสานภูมิปัญญาชาวอู่ไท และเพื่อเปิดโอกาสให้บุคลากร เครือข่ายฯ และประชาชนทั่วไป สามารถเลือกซื้อสินค้าและผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพที่ได้รับการพัฒนาคุณภาพมาตรฐาน สำหรับบริโภคและเทศกาลงานบุญวันขึ้นปีใหม่ โดยมีนายแพทย์มนู ศุกลสกุล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานเปิดงาน ณ บริเวณลานกิจกรรม สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุทัยธานี และยังมีสถานบริการสาธารณสุขที่ดำเนินการเรื่องนี้ ขยายออกไปในทุกพื้นที่ของจังหวัดฯ |
|
เพิ่มโดย : กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เมื่อวันที่ : 3 มกราคม 2561 |
|
![](images/b.gif) |